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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
KURUGENZI YA MAWASILIANO YA RAIS IKULU 

Simu: 255-262961500/1  
Nukushi: 255-262961502 
Baruapepe : press@ikulu.go.tz 
Tovuti : www.ikulu.go.tz                
 
Dar es Salaam 
14 Agosti, 2024 
 

 

OFISI YA RAIS, 
      IKULU,  

 1 BARABARA YA JULIUS NYERERE,    
CHAMWINO, 

S.L.P 1102, 
40400 DODOMA. 

 

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan amefanya uteuzi 
na uhamisho wa viongozi mbalimbali. Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na Katibu Mkuu 
Kiongozi Balozi Dkt. Moses Kusiluka, viongozi walioteuliwa na kuhamishwa vituo vya kazi ni 
kama ifuatavyo:- 
 

   

A: Uteuzi wa Mawaziri 
 

1. Mhe. Prof. Palamagamba John Aidan Mwaluko Kabudi (Mb.) ameteuliwa kuwa Waziri 
wa Katiba na Sheria; 

 
2. Mhe. William Vangimembe Lukuvi (Mb.) ameteuliwa kuwa Waziri wa Nchi, Ofisi ya 

Waziri Mkuu (Sera, Bunge na Uratibu); 
 

3. Mhe. Jenista Joackim Mhagama (Mb.) ameteuliwa kuwa Waziri wa Afya. Kabla ya uteuzi 
huu, Mhe. Mhagama alikuwa Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Bunge na 
Uratibu); na 

 
4. Mhe. Balozi Dkt. Pindi Hazara Chana (Mb.) ameteuliwa kuwa Waziri wa Maliasili na 

Utalii. Kabla ya uteuzi huu, Mhe. Chana alikuwa Waziri wa Katiba na Sheria, anachukua 
nafasi ya Mhe. Angellah Jasmine Kairuki (Mb.) ambaye ameteuliwa kuwa Mshauri wa 
Rais. 

 
B: Uteuzi wa Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Naibu Mwanasheria Mkuu wa   Serikali, Wakili 

Mkuu wa Serikali na Jaji wa Mahakama ya Rufani 
 

1. Bw. Hamza Johari ameteuliwa kuwa Mwanasheria Mkuu wa Serikali. Kabla ya uteuzi 
huu, Bw. Johari alikuwa Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Usafiri wa Anga (TCAA), 
anachukua nafasi ya Mhe. Jaji Dkt. Eliezer Mbuki Feleshi ambaye ameteuliwa kuwa Jaji 
wa Mahakama ya Rufani; 
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2. Bw. Samwel Maneno ameteuliwa kuwa Naibu Mwanasheria Mkuu wa Serikali. Kabla ya 
uteuzi huu, Bw. Maneno alikuwa Msaidizi wa Rais, Sheria. Bw. Maneno anachukua nafasi 
ya Balozi Prof. Kennedy Gastorn ambaye ameteuliwa kuwa Mshauri wa Rais, Sheria na 
Mikataba; na 

 
3. Dkt. Ally Saleh Possi ameteuliwa kuwa Wakili Mkuu wa Serikali. Kabla ya uteuzi huu, 

Dkt. Possi alikuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Uchukuzi. 
 

C: Uteuzi wa Katibu Tawala wa Mkoa na Naibu Makatibu Wakuu 
 

1. CP. Salum Hamduni ameteuliwa kuwa Katibu Tawala wa Mkoa wa Shinyanga. Kabla ya 
uteuzi huu, CP. Hamduni alikuwa Mkurugenzi Mkuu wa Taasisi ya Kuzuia na 
Kupambana na Rushwa (TAKUKURU), anachukua nafasi ya Prof. Siza Tumbo ambaye 
amerejea Chuo Kikuu cha Kilimo Sokoine (SUA); 

 
2. Bw. Ismail Rumatila ameteuliwa kuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Afya. Kabla ya 

uteuzi huu, Bw. Rumatila alikuwa Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Vitambulisho vya 
Taifa (NIDA); 

 
3. Bw. Atupele Webster Mwambene ameteuliwa kuwa Naibu Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais, 

Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa anayeshughulikia masuala ya elimu. Kabla ya 
uteuzi huu, Bw. Mwambene alikuwa Mkurugenzi wa Sera na Mipango, Wizara ya Elimu, 
Sayansi na Teknolojia; 

 
4. Bw. Abdul Rajab Mhinte ameteuliwa kuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Mifugo na 

Uvuvi anayeshughulikia mifugo. Kabla ya uteuzi huu, Bw. Mhinte alikuwa Afisa 
Mwandamizi, Ofisi ya Rais – Ikulu; na 

 
5. Bw. Methusela Stephen Ntonda ameteuliwa kuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya 

Utamaduni, Sanaa na Michezo. Kabla ya uteuzi huu, Bw. Ntonda alikuwa Afisa 
Mwandamizi, Ofisi ya Rais – Ikulu. 

 
D: Uhamisho wa Naibu Makatibu Wakuu 
 

1. Dkt. Grace Elias Magembe amehamishwa kutoka Wizara ya Afya kwenda kuwa Naibu 
Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa anayeshughulikia 
masuala ya afya; 

 
2. Dkt. Charles Enock Msonde amehamishwa kutoka Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na 

Serikali za Mitaa kwenda kuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Ujenzi; 
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3. Dkt. Wilson Mahera Charles amehamishwa kutoka Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na 
Serikali za Mitaa kwenda kuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Elimu, Sayansi na 
Teknolojia anayeshughulikia masuala ya elimu ya msingi na sekondari; 

 
4. Prof. Daniel Elius Mushi amehamishwa kutoka Wizara ya Mifugo na Uvuvi kwenda 

kuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia anayeshughulikia 
masuala ya sayansi na elimu ya juu; 

 
5. Dkt. Franklin Jasson Rwezimula amehamishwa kutoka Wizara ya Elimu, Sayansi na 

Teknolojia kwenda kuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Katiba na Sheria; 
 

6. Dkt. Khatibu Malimi Kazungu amehamishwa kutoka Wizara ya Katiba na Sheria kwenda 
kuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Nishati anayeshughulikia masuala ya umeme na 
nishati jadidifu. 

 
Aidha, Dkt. James Peter Mataragio atakuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Nishati 
anayeshughulikia masuala ya petroli na gesi; 

 
7. Bw. Ludovick James Nduhiye amehamishwa kutoka Wizara ya Ujenzi kwenda kuwa 

Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Uchukuzi; 
 

8. Dkt. Suleiman Hassan Serera amehamishwa kutoka Wizara ya Utamaduni, Sanaa na 
Michezo kwenda kuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Kilimo anayeshughulikia 
masuala ya ushirika na umwagiliaji. 
 

Aidha, Dkt. Hussein Mohamed Omar atakuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Kilimo 
anayeshughulikia masuala ya maendeleo ya mazao na usalama wa chakula. 

 
E: Uhamisho wa Wakuu wa Wilaya 
 

1. Kanali Maulid Hassan Surumbu amehamishwa kutoka Wilaya ya Tarime kwenda kuwa 
Mkuu wa Wilaya ya Mbarali. Kanali Sulumbu anachukua nafasi ya Brigedia Jenerali 
Denis Filangali Mwila ambaye amepangiwa majukumu mengine; 

 
2. Meja Edward Flowin Gowele amehamishwa kutoka Wilaya ya Rufiji kwenda kuwa Mkuu 

wa Wilaya ya Tarime; 
 

3. Bw. James Wilbert Kaji amehamishwa kutoka Wilaya ya Tanga kwenda kuwa Mkuu wa 
Wilaya ya Moshi; 
 

4. Bw. Zephania Stephan Sumaye amehamishwa kutoka Wilaya ya Moshi kwenda kuwa 
Mkuu wa Wilaya ya Lushoto; 
 



4 
 

5. Bw. Japhari Kubecha Mghamba amehamishwa kutoka Wilaya ya Lushoto kwenda kuwa 
Mkuu wa Wilaya ya Tanga; 
 

6. Bi. Rebecca Sanga Msemwa amehamishwa kutoka Wilaya ya Morogoro kwenda kuwa 
Mkuu wa Wilaya ya Bahi; 
 

7. Bi. Gift Isaya Msuya amehamishwa kutoka Wilaya ya Bahi kwenda kuwa Mkuu wa 
Wilaya ya Pangani; na 
 

8. Bw. Mussa Ramadhani Kilakala amehamishwa kutoka Wilaya Pangani kwenda kuwa 
Mkuu wa Wilaya ya Morogoro. 
 

F: Uteuzi wa Katibu Tawala wa Wilaya 
 

1. Bi. Proscovia Jaka Mwambi ameteuliwa kuwa Katibu Tawala wa Wilaya ya Bukoba. 
 

 G: Uhamisho wa Wakurugenzi Watendaji wa Halmashauri 
 

1. Bw. John Lipes Kayombo amehamishwa kutoka Halmashauri ya Jiji la Dodoma kwenda 
kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Jiji la Arusha; 
 

2. Bw. Juma Hamsini Seph amehamishwa kutoka Halmashauri ya Jiji la Arusha kwenda 
kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Jiji la Tanga; 
 

3. Bw. Fredrick Damas Sagamiko amehamishwa kutoka Halmashauri ya Jiji la Tanga 
kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Jiji la Dodoma; 
 

4. Bw. Elihuruma Mabelya amehamishwa kutoka Halmashauri ya Manispaa ya Temeke 
kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam; 
 

5. Bw. Jomary Mrisho Satura amehamishwa kutoka Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam 
kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Manispaa ya Temeke; 
 

6. Bi. Joanfaith John Kataraia amehamishwa kutoka Halmashauri ya Wilaya ya Morogoro 
kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Manispaa ya Singida; 
 

7. Bw. Jeshi Godfrey Lupembe amehamishwa kutoka Halmashauri ya Manispaa ya Singida 
kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Morogoro; 
 

8. Bw. Khamis Jaaphar Katimba amehamishwa kutoka Halmashauri ya Wilaya ya Msalala 
kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Malinyi; 
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9. Bi. Rose Robert Manumba amehamishwa kutoka Halmashauri ya Wilaya ya Malinyi 
kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Msalala; 
 

10. Bw. Stephen Edward Katemba amehamishwa kutoka Halmashauri ya Wilaya ya 
Sumbawanga kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya 
Mbarali; 
 

11. Bw. Missana Kalela Kwangura amehamishwa kutoka Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali 
kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Sumbawanga; 
 

12. Bi. Happines Joachim Msanga amehamishwa kutoka Halmashauri ya Wilaya ya Kwimba 
kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Karagwe; na 
 

13. Dkt. Amon David Mkoga amehamishwa kutoka Halmashauri ya Wilaya ya Karagwe 
kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Kwimba. 
 

H: Uteuzi wa Wakuu wa Taasisi 
 

1. Bw. Crispin Chalamila ameteuliwa kuwa Mkurugenzi Mkuu wa Taasisi ya Kuzuia na 
Kupambana na Rushwa (TAKUKURU). Kabla ya uteuzi huu, Bw. Chalamila alikuwa 
Afisa Mwandamizi, Ofisi ya Rais – Ikulu; 
 

2. CPA. Moremi Andrea Marwa ameteuliwa kuwa Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la 
Mawasiliano Tanzania (TTCL). Kabla ya uteuzi huu, CPA. Marwa alikuwa Afisa Mtendaji 
Mkuu wa Shirika la Magereza (SHIMA); na 
 

3. Dkt. Irene Isaka ameteuliwa kuwa Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko wa Taifa wa Bima ya 
Afya (NHIF). 
 

Aidha, uapisho wa Mawaziri, Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Naibu Mwanasheria Mkuu wa 
Serikali, Wakili Mkuu wa Serikali, Jaji wa Mahakama ya Rufani, Katibu Tawala wa Mkoa na 
Naibu Makatibu Wakuu wateule utafanyika Ikulu – Dar es Salaam kesho tarehe 15 Agosti, 2024 
saa 8.00 mchana. 
 

 
Sharifa B. Nyanga 
Kaimu Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu 

 
 

 
 
 

 
 
 
 


